Chủ đề: VLRC Micro rock crawler 1/50 View Single Post
ROID's Avatar
ROID is offline ROID
Administrator

Bị phê bình: 1
Default @ 09-03-2012, 12:28 AM #2
Quá nể phục bác Lâm! Em phục bác trước vì điện tử, nay phục bác cả phần gia công cơ khí luôn.
Đang làm việc thấy uể oải, mệt mỏi vào đọc thấy bài này mà em như tỉnh hết cả người và khoé miệng nó cứ kéo lên đến... má suốt nãy giờ (không dám hé răng vì sợ mẹ cu cháu nó dậy bảo là hâm).
Theo đà này em nó sẽ trở thành 1 em home-made kinh điển nhất rồi. Cách thức thi công, dụng cụ sẽ đẩy việc home-made, modify và chế tạo của anh em ta lên một tầm cao hơn hẳn. Trông hình mà ai không để ý tỷ lệ chắc tưởng làm cho xe 1/10 quá.
Và sự chia sẻ cách thức thao tác của bác cũng thật quý báu. Điều băn khoăn bấy lâu của em cho việc thi công những vật nhỏ này đã có lời giải đáp vì em có suy nghĩ nhiều về việc gắn một máy mài động cơ 3 pha lên máy tiện thay cho máy phay. Nhìn cái cách mà lưỡi mài phay em thấy "phê" quá.
Không biết nói thế nào cho đã cảm giác "phê" lúc này, như phê vợ thủa mới bắt đầu yêu ấy bác ạ.
Bác cũng tiếp cho em nguồn động lực lớn vào lúc này. Mai em sẽ lại nghĩ về em nó và làm để cùng bác về đích.
Cảm ơn bác nhiều!
Trân trọng!
ROID Architect - Designer 09 1243 8822
HORC Team
Projects schedule: 5x DAF 95X1 Dakar truck 1/6 -> A92 Savage V.2 -> RC Spider bot -> 1/4 Rock crawler 100cc -> 1/9 Kraz full metal
Reply With Quote
Những thành viên đã cám ơn ROID về bài viết này: