Chủ đề: VLRC Micro rock crawler 1/50 View Single Post
secondhand's Avatar
secondhand is offline secondhand
Super Moderator

Bị phê bình: 0
Default @ 09-03-2012, 12:31 PM #5
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ROID View Post
Và sự chia sẻ cách thức thao tác của bác cũng thật quý báu. Điều băn khoăn bấy lâu của em cho việc thi công những vật nhỏ này đã có lời giải đáp vì em có suy nghĩ nhiều về việc gắn một máy mài động cơ 3 pha lên máy tiện thay cho máy phay. Nhìn cái cách mà lưỡi mài phay em thấy "phê" quá.
Không biết nói thế nào cho đã cảm giác "phê" lúc này, như phê vợ thủa mới bắt đầu yêu ấy bác ạ.
Bác cũng tiếp cho em nguồn động lực lớn vào lúc này. Mai em sẽ lại nghĩ về em nó và làm để cùng bác về đích.
Cảm ơn bác nhiều!
Trân trọng!
Cám ơn Vinh đã động viên
Thật ra mình cảm thấy đơn độc trong diễn đàn, vì hơn 13.000 thành viên thì mình không biết ai và cũng không ai biết mình, lý do đó khiến minh lười viết bài để trò chuyện cùng các bạn, nó cũng giúp mình xã stress sau 1 ngày làm việc mệt nhọc.

Về việc gắn một máy mài động cơ 3 pha (của RC) lên máy tiện mình nghĩ không được, vì viên đá to hơn roto nên lực rất yếu và khi gá lên máy thì lực tì rất vững không như cầm tay. Mình dùng moto loại lớn 220v sài trục cáp của thợ điếu khắc, mua cũ 300k làm thêm bộ trục đễ gá lên máy tiện, vậy mà khi mài nó còn bựa. Khi nào rãnh mình làm 1 bài về MOD máy cộng cụ cho dễ hình dung.
Khi có 1 máy tiện thôi thì nó giống như ta có 1 laptop mà không có phần mềm ứng dụng => vô dụng . Vì thế chuyện MOD máy tiện là cần thiết, nó giúp cho ta dễ dảng hơn trong công việc

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ROID View Post
Em đang rất tò mò nhất là cái vụ ấn cái chữ thập vào bác ạ. Em chưa tưởng tượng được cách bác sẽ làm nên đang ngồi đoán già đoán non vì cái vụ này cũng tốn nơron thần kinh của em lâu lắm rồi.
Một câu hỏi hay nhất trong ngày
Nếu lập bản quy trình gia công thì không thể viết thành văn được. Chuyện này mình phải mất mấy đêm nằm gác chân lên trán mới nghĩ ra, nó là 1 cách ..... rất chuối, không còn cách nào khác vì nó quá nhỏ. Câu trả lời sẽ nằm trong bài tiếp theo sau buổi tối hôm nay

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi doomlii View Post
hết chém
Cứ vô tư đi doom !!!
Sửa lần cuối bởi secondhand : 18-04-2012 vào lúc 12:19 PM
Có tiền chơi hàng Box
Không tiền chơi secondhand
(nhưng thường không có tiền)

Yàmàha dzui
Mr Lâm 090.626.6309 VLRC
Reply With Quote
Tổng cộng có 2 thành viên cảm ơn bài viết này: