RCHobby365 - Diễn Đàn Mô Hình Điều Khiển Từ Xa Việt Nam
Thông Báo Từ RCHobby365

Quản Lý Chủ Đề View First Unread Switch to Linear ModeSwitch to Hybrid ModeSwitch to Threaded Mode
quangthai300787's Avatar
quangthai300787 is offline quangthai300787
Thành Viên Mới

Bị phê bình: 0
các bạn cho mình hỏi mình mới mua chiếc heli 9066 nhưng hok bik điều khiển nên cứ bị va vào tường với lại nó cứ bị xoay khi bay lên,mong bạn nào bik thì chỉ mình cách điều khiển với nha,mình đã thử chỉnh các nút trên bộ điều khiển nhưng có lúc nó bay đứng yên dc,có lúc lại xoay và có lúc nó cứ bay lùi hoặc chúi đầu xuống mặc dù mình chỉ nhấn nút tăng ga thôi.cám ơn các bạn,các anh chị,các bác nhìu lắm ạh!!!
Reply With Quote
haidtne's Avatar
haidtne is offline haidtne
Thành Viên Chính Thức

Default @ 06-03-2010, 08:32 PM #2
theo mình biết thì chiếc heli của bạn là đồ chơi dạng 3 kênh.việc điều khiển loại này rất khó nên bạn sẽ rất khó khăn cho việc tập bay (heli nào thì cũng phải mất 1 thời gian để tập bay khá lâu mới bay đc) trung bình thì để tập bay loại 2 tầng cánh thì bạn mất khoảng 1 tuần để bay đc 1 số động tác cơ bản(đồ chơi này thì khó lắm vì k có part để thay khi bị đập).khi máy bay bị xoay vòng bạn hãy nắn lại cánh đuôi(đồ chơi 3 kênh có cánh đuôi)hoặc điều chỉnh cần trim trên tay đk.thân
Trọng Hải T-Rex 450pro ke ke
Heli bị rơi từ dạo ấy - lòng ta đang tỉnh hóa tưng tưng
0908500715
thành viên gà về mọi mặt và luôn muốn học hỏi các chú,các bác,các anh chị em.
Reply With Quote
ty_toe's Avatar
ty_toe is offline ty_toe
Thành Viên Chính Thức

Default @ 07-03-2010, 01:02 AM #3
trên điều khiển có mấy cái nút bấm ( ko phải cần điều khiển ), khi máy bay quay trái thì bạn nhấn nút bên phải liên tuc đến khi nó hết quay và ngược lại, loại này bạn cứ bay nhiều là sẽ thấy ngay lái thế nào thì hay nhất.
Reply With Quote
dungdinh's Avatar
dungdinh is offline dungdinh
Thành Viên Mới

Default @ 07-03-2010, 10:18 AM #4
mới tập chơi bạn nên tìm mua dòng 3,5 kênh (có gyro ) nên việc giữ thăng bằng tương đối dể ( so với dòng 3 kênh ) , và nên tìm con nào tương đối bền tí ( mình thấy con T14 có vẻ hợp với bác hơn vì em này bền gấp 3 lần so với những em khác ) và tự động đứng cánh khi mắc kẹt . nếu có điều kiện thì tập với con V3 hay V4 vì mấy em này có part để thay thế .
Reply With Quote
quangthai300787's Avatar
quangthai300787 is offline quangthai300787
Thành Viên Mới

Default @ 07-03-2010, 06:33 PM #5
bạn dungdinh bạn có thể cho mình hình và giá của mấy chiếc đó hok?cám ơn các bạn nhìu lắm ạh!!!
Reply With Quote
woodlander's Avatar
woodlander is offline woodlander
Thành Viên Mới

Default @ 30-04-2010, 10:36 AM #6
anh dungdinh nói chí phải!mà có con nào bên khi vào tay người mới tập chơi! Chắc bạn nên mua t14 về như lời anh dungdinh nói đi!!!
Reply With Quote
belief86's Avatar
belief86 is offline belief86
Thành Viên Mới

Default @ 28-05-2010, 09:31 PM #7
hình như có phần mềm mô phỏng để tập lái đó bạn. việc điều khiển cũng giống với thực tế. có rớt cũng không bị hư
Reply With Quote
namm's Avatar
namm is offline namm
Thành Viên Chính Thức

Default @ 29-05-2010, 03:18 AM #8
Heli loại 3Ch ,càng nhỏ thì càng dễ bay .Loại nhỏ có thể nằm gọn trong lòng bàn tay ,sạc pin qua TX ,khi bay có đèn chớp tằt là loại dễ bay nhất .Nếu bạn mua 3Ch loại lớn thì khó chơi lắm , đến nản luôn .Khi mới chơi tôi cũng mua 1 con 3ch lớn ,cả tháng trời không điều khiển được ,hover khó khăn ,motor đuôi vừa quay là bay vèo vô vách ,cuối cùng vô thùng rác vì không có parts .Sau đó mua V4 , chỉ tập vài ngày là có thể bay tà tà dưới gầm giường rồi. Đề nghị : Bạn kiếm chổ tương đối rộng bay thử,hover trước ,chỉnh cần trim qua lại, sao cho mũi heli đúng hướng mà bạn muốn ,khi thuần thục rồi mới tới motor đuôi , nhích từ từ coi nó ra sao .Chơi loại 3 Ch nầy giống như chơi game ,nó hay " game over " bất ngờ . Mến !
Reply With Quote
Có 0 thành viên và 1 khách đang theo dõi chủ đề này:

Quản Lý Chủ Đề Display Modes
Linear Mode Linear Mode
Quy Định